Mũi 6 trong 1 tiêm mấy lần mới đủ

Hỏi: Bác sĩ ơi, mũi 6 trong 1 phải tiêm mấy lần ạ? Bé nhà em hiện 17,5 tháng, đã tiêm 4 mũi 6 trong 1 Vacxin Hexaxim (chống Bạch hầu – uốn ván – ho gà – bại liệt – Hib – Viêm gan B) lúc 2, 3, 4 và 17 tháng. Vậy giờ

Tiêm uốn ván khi bị vết thương

Hỏi: Chào bác sĩ, cho tôi hỏi tiêm uốn ván lúc nào nhỉ? Hôm qua bố tôi đi phạt bờ dậu bị thương ở tay, giờ có cần tiêm uốn ván không?Hà (1980) Trả lời: Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi:Với trẻ nhỏ hơn 2 tuổi, uốn ván có trong thành phần vắc xin

Trẻ tiêm vắc xin 6 trong 1 có sốt không

Hỏi: Chào bác sĩ, bạn nhà mình đã tiêm mũi 5 trong 1 ở phường thì sốt mất 2 ngày, giờ mình muốn tiêm dịch vụ mũi 6 trong 1 thì có sốt không?Hải Anh (1981) Trả lời: Chào bạn, Sau khi tiêm vắc – xin, bé có thể có một số triệu chứng tại

Tiêm phòng Hib cho trẻ em có bị sốt không?

Hỏi: Bác sĩ cho hỏi tiêm mũi Hib có sốt không? Mũi đó tiêm rời hay tiêm cùng ấy nhỉ ?Lê Thảo (1995) Trả lời: Chào bạn, Tiêm vắc-xin Hib đơn có thể gây ra sốt. Tuy nhiên tại trên thị trường Việt Nam các mũi tiêm Hib cho trẻ nhỏ đều là vắc-xin 5

Cho bé tiêm rời viêm gan B được không

Hỏi: Thưa bác sĩ, vợ mình bị viêm gan B nên bé nhà mình phải tiêm ngay lúc mới sinh. Thấy bảo phải tiêm mấy mũi mới đủ thì có tiêm rời được không hay phải tiêm 6 trong 1? Tiêm 6 trong 1 có phải nặng hơn mũi lẻ không?Hoàng Trọng Phúc (1986) Trả

Mũi 6 trong 1 khác gì mũi 5 trong 1

Hỏi: Cho tôi hỏi mũi 6 trong 1 khác gì 5 trong 1, có phải thêm bệnh thì sẽ nặng hơn cho bé và dễ sốt sau tiêm hơn không? Bé nhà tôi 2 tháng đã bắt đầu phải tiêm mũi này chưa nhỉ?Chí Thiện (1983) Trả lời: Chào bạn, Vắc xin 5 trong 1

Tiêm 5 trong 1 kèm tiêm viêm gan B được không

Hỏi 5 trong 1 kèm viêm gan B là tương đương 6 trong 1 phải không bác sĩ? Bé nhà mình hơi còi nên mình muốn tách ra tiêm cho con đỡ mệt. Bé 5 tháng mới có 5 kg thì có tiêm được không?Nguyễn Ngọc Tú (1988) Trả lời Chào bạn, Vắc xin 5

Trẻ đang ho có tiêm được 6 trong 1

Hỏi: Trẻ ho có tiêm được 6 trong 1 không thưa bác sĩ? Lần nào trở mùa cũng ho, không uống thuốc nhưng đều tự khỏi.Hồng Gấm (1995) Trả lời: Chào bạn, Bạn cần cho con đến thăm khám để bác sĩ quyết định tình trạng con bạn có tiêm vắc xin được không. Thạc

Quy trình tiêm vắc xin gồm những gì?

Hỏi: Tôi hỏi tò mò chút nhưng rất muốn biết quy trình tiêm vắc xin tại Vinmec gồm những gì?Đình Bằng (1991) Trả lời: Chào bạn,Tại tất cả các phòng tiêm chủng tại bệnh viện và phòng khám của hệ thống Y tế Vinmec đều triển khai cung cấp dịch vụ theo đúng Nghị định

Trẻ hơn 2 tháng có tiêm được vắc-xin 6 trong 1 hay không?

HỏiXin chào bác sĩ! Bác sĩ cho em hỏi mũi vắc-xin 6 trong 1 tiêm khi trẻ được hơn 2 tháng có được không ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!Cao Thị Hòa (1990)Trả lờiChào bạn, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi về cho Hệ thống Y tế Vinmec, với câu hỏi của