Liệt mặt: Nguyên nhân, triệu chứng, chẩn đoán và điều trị

Đặt lịch khám tiện lợi qua ứng dụng sức khỏe MyVinmec tải app , Hình ảnh bệnh Liệt mặt Tổng quan bệnh Liệt mặt Dây thần kinh số 7 là dây thần kinh vận động chi phối vận động cơ mặt. Bệnh lý liệt dây thần kinh 7 ngoại biên hay liệt mặt ngoại biên

Phương pháp bấm huyệt chữa liệt mặt, méo miệng

Liệt dây thần kinh số 7 gây méo miệng, liệt mặt là một bệnh khá phổ biến, xảy ra ở mọi lứa tuổi, không phân biệt già trẻ, gái, trai, nhưng đa số gặp ở tuổi thanh niên. Đây là tình trạng gây ảnh hưởng đến thẩm mỹ và tâm lý của người bệnh. Trong

Bấm huyệt chữa di chứng tai biến mạch máu não

Tai biến mạch máu não hay còn gọi là đột quỵ, một hình thức rối loạn tuần hoàn não cấp tính có thể gây đột tử hoặc để lại di chứng liệt nửa người, thất ngôn, rối loạn tâm thần… Trong Y Học Cổ Truyền, châm cứu hoặc bấm huyệt chữa di chứng tai biến

Liệt dây thần kinh số 7 kèm méo miệng có sao không?

HỏiChào bác sĩ,Em trai em được dự đoán là liệt dây thần kinh số 7, méo mặt và méo miệng. Vậy bác sĩ cho em hỏi liệt dây thần kinh số 7 kèm méo miệng có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.Khách hàng ẩn danhTrả lờiĐược giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Bùi

Liệt dây thần kinh số 7 có thể phục hồi được không?

HỏiChào bác sĩ,Em bị liệt dây 7 ngoại biên từ nhỏ. Bác sĩ cho em hỏi liệt dây thần kinh số 7 có thể phục hồi được không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em cảm ơn bác sĩ.Đặng Thị Lựu (1994)Trả lờiĐược giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Phan Duy – Bác

Liệt dây thần kinh số 7 có thể chữa khỏi hoàn toàn không?

HỏiChào bác sĩ,Cháu bị liệt dây thần kinh số 7 mấy năm rồi, đã chữa khỏi khoảng 60% nhưng đi chữa lại thì vẫn như cũ. Bác sĩ cho cháu hỏi liệt dây thần kinh số 7 có thể chữa khỏi hoàn toàn không? Cháu cảm ơn bác sĩ.Khách hàng ẩn danhTrả lờiĐược giải đáp

Méo mặt, mờ mắt phải, đau nửa đầu kéo dài phải làm sao?

Hỏi‌ ‌Tình trạng hiện nay tôi đang bị liệt dây thần kinh số 7 và có kèm theo zona trong tai phải. Tôi đã điều trị gần 2 tháng nhưng hiện tại mặt vẫn méo, mắt phải mờ không nhắm được thường xuyên, đau nửa đầu mệt mỏi. Xin hỏi bác sĩ méo mặt, mờ